

# HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI



## TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI KINACHOISHIA TAREHE 31/12/2017

Mh. Mwenyekiti,

**Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango**

Hiki ni kikao cha kawaida cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango cha kujadili taarifa mbalimbali za Fedha, Uongozi na Mipango. Kikao hiki kinafanyika kwa mujibu wa Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa na Memoranda ya Fedha ya Serikali za Mitaa agizo namba 21. Kwa msingi huo ni jukumu la kila mjumbe kupitia taarifa hii na kuchangia maoni ambayo yataisaidia Halmashauri kufikia lengo kuu la kutoa Huduma nzuri na endelevu zenye kuleta Maendeleo katika Wilaya yetu ya Mufindi.

### 1) Mapitio ya Bajeti 2017/18

#### A) Mapato

Mh. Mwenyekiti,

Katika Mwaka wa Fedha wa 2017/18, Halmashauri ya Wilaya ya Mufindi ilipitisha bajeti ya kukusanya na kupokea jumla ya **Tshs.51,837,410,700.05** Makusanyo haya yamegawanyika kama ifuatavyo;

Na.	Maelezo	Kiasi
1.	Mapato ya ndani	3,890,726,000.00
2.	Ruzuku Mishahara	34,456,072,480.00
3.	Ruzuku matumizi ya kawaida	2,985,977,000.00
4.	Ruzuku ya miradi ya maendeleo na Wadau wengineo	7,172,987,920.05
5	Nguvu za Wananchi	3,331,647,300.00
<b>JUMLA</b>		<b>51,837,410,700.05</b>

Aidha kwa mwaka wa fedha 2017/18, Halmashauri imeanza na bakaa ya **Tshs.1,045,869,756.00** Fedha hizi zimegawanyika kama ifuatavyo;

Jina la akaunti	Namba ya akaunti	Kiasi
Matumizi ya kawaida	60210001175	13,576,535.08
Miradi ya Maendeleo	60210001176	590,915,991.91
Maji	60210004850	39,590,304.29

Mapato ya ndani	60210001172	183,421,565.51
Akaunti ya Mishahara	60210001174	114,890,860.00
Elimu	60210018989	195,880.31
Afya	60210018991	<u>103,278,618.90</u>
<b>Jumla</b>		<b><u>1,045,869,756.00</u></b>

Katika kipindi cha Julai – Desemba 2017 Halmashauri imepokea fedha nje ya makisio ya mwaka kiasi cha **Tshs.1,881,184,953.69**, Kati ya fedha hizo Kiasi cha **Tshs.1,718,006,766.20** ni kwa ajili ya Miradi ya TASAF na **Tshs.58,489,214.56** ni kwa ajili ya Mradi wa Bonde la Kihansi na **Tshs.67,176,132.00** ni kwa ajili ya mradi wa Umeme Vijijini – REA, Aidha Halmashauri imeongezewa makisio ya nyongeza katika kifungu cha Mitihani ya kidato cha Nne na cha Pili kiasi cha **Tshs.37,512,840.93**

### **Mh. Mwenyekiti**

Ukijumlisha fedha ya bakaa, makisio yaliyokuwa yameidhinishwa, bajeti ya Halmashauri kwa Mwaka 2017/2018 na Makisio ya nyongeza inakuwa na jumla ya **Tshs.54,764,465,409.74** kwa mchanganuo ufuatao;

<b>Chanzo cha Mapato</b>	<b><u>Kiasi</u></b>
Mapato ya ndani	4,047,724,070.59
Ruzuku ya Mishahara	34,570,963,340.00
Matumizi mengineyo	3,052,317,079.77
Nguvu za Wananchi	3,331,647,300.00
Miradi ya Maendeleo	<u>9,761,813,619.38</u>
<b>Jumla</b>	<b><u>54,764,465,409.74</u></b>

### **B) Matumizi**

#### **Mh. Mwenyekiti**

Katika mwaka wa fedha wa 2017/18, Halmashauri ya wilaya ya Mufindi inategemea kutumia jumla ya **Tshs.54,764,465,409.74** Matumizi hayo yamegawanyika kama ifuatavyo;

<b>Chanzo cha Matumizi</b>	<b><u>Kiasi</u></b>
Mishahara	34,589,425,340.00
Matumizi ya Kawaida	5,036,697,826.46
Miradi ya maendeleo	<u>15,138,342,243.28</u>
<b>Jumla</b>	<b><u>54,764,465,409.74</u></b>

## 2) Hali Halisi

### A) Mapato

#### Mh. Mwenyekiti,

Katika kipindi cha Julai hadi Desemba 2017, Halmashauri ilikusanya na kupokea jumla ya **Tshs.4,997,542,883.75**. Kati ya Mapato haya **Tshs.1,137,438,152.37** ni mapato yaliyotokana na vyanzo vya ndani, **Tshs.10,279,585,337.77** ni Mishahara, **Tshs.1,921,638,116.56** ni Miradi ya maendeleo na **Tshs.1,658,881,277.05** ni Matumizi ya kawaida.

Mlinganisho wa Mapato halisi ya **Tshs.14,997,542,883.75** kwa kipindi cha Desemba 2017 na makisio ya **Tshs.51,837,410,700.05** inaonesha kuwa Halmashauri imekusanya asilimia **30.04** ya lengo la mwaka wa fedha wa 2017/18. Aidha mlinganisho wa mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani yaliyokusanywa kwa kipindi cha Julai hadi Desemba 2017 ya **Tshs.1,137,438,152.37** na Makisio ya mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani ya **Tshs.3,890,726,000.00** kwa kipindi hicho, yanaonesha kuwa Halmashauri imekusanya asilimia **29.23** ya lengo la mwaka .

#### Mh Mwenyekiti,

Mwenendo wa ukusanyaji wa mapato katika kipindi cha Julai-Desemba 2017 unaonesha kuwa hali ya ukusanyaji wa mapato haikuwa ya kuridhisha. Hali hii inasababishwa na Msimu wa biashara ya mazao mbalimbali kuwa katika hali isiyokuwa yakuridhisha. Ushuru mwingi wa mbao hupatikana baada ya Sao Hill kugawa Vitalu . Aidha, Kwa upande wa chai msimu wa kuanzia June hadi Novemba kuwa na mavuno hafifu.

Ili kukabiliana na hali hii Halmashauri imejipanga kufanya yafuatayo

- Kufanya doria kila siku ili kuwakamata wanaotorosha mbao bila kulipia. Aidha Halmashauri imeunda kikosi kazi kinachohusisha wakuu wa idara na watalaam mbalimbali watakaofanya doria katika maeneo yenye viashiria vya utoroshaji wa mapato.
- Kila idara kusimamia chanzo chake cha mapato na kujiwekea mkakati wa kukifanya kianze kutumika ndani ya mwaka huu ikiwemo kupima viwanja kwa Mwaka wa fedha 2017/18, uharakishwaji wa ujenzi wa Stendi ya Nyololo na Igowole.
- Kusimamia matumizi ya Mfumo wa Ki Electronic wa ukusanyaji wa mapato kwa kuongeza mashine za kukusanyia mapato ili kila Sehemu yenye mapato ya kutosha kupatiwa machine hizo.
- Kuendelea kuwatambua Wafanyabiashara wanaofanya biashara katika Eneo la mamlaka ya Halmashauri ya wilaya ya Mufindi ili waweze kulipa kodi na Leseni za Biashara
- Kuendelea kulipa 25% kwa vijiji na Kata ili kuongeza motisha kwa wokusanyaji mapato.

- Kufanya ufuatiliaji wa karibu kwenye Makampuni ya Chai ili yaweze kulipa ushuru wa chai kwa wakati hasa katika kipindi cha msimu wa kuanzia Disemba hadi Mei ambapo mavuno huongezeka.
- Kuendelea na uhamasishaji kwa Wananchi kuhusu uuzwaji wa viwanja vya Igowole
- Kuendelea kuhamasisha Jamii kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii ambapo mwezi Januari ndicho kipindi cha kujiunga uanachama.
- Kuendelea kutafuta wadau wa uwekezaji wa mradi wa Umeme wa Nyalawa

## B) Matumizi

### Mh. Mwenyekiti,

Matumizi hutegemea mapato yanayokusanywa. Kwa kipindi cha kuishia Novemba 2017, Halmashauri imetumia kiasi cha **Tshs.13,708,457,485.85** hadi kufikia 31/12/2017. Matumizi hayo yamegawanyika kama ifuatavyo,

Chanzo cha Matumizi	Kiasi
Mishahara	10,279,585,337.77
Matumizi mengineyo	1,633,014,625.27
Miradi ya maendeleo	<u>1,795,857,522.81</u>
<b>Jumla</b>	<b><u>13,708,457,485.85</u></b>

## 3) Taarifa Nyinginezo

### a) Usuluhisho wa Benki

### Mh. Mwenyekiti,

Usuluhisho wa benki kwa mwezi Desemba 2017 umefanyika kwa akaunti zote nane kama ifuatavyo,

Na	Jina la Akaunti	Salio Benki	Salio la Kwenye Vitabu
1	Miradi ya Maendeleo (60210001176)	1,631,056,660.33	1,584,830,866.96
2	Mishahara (60210001174)	113,664,765.44	109,476,833.72
3	Mradi wa Maji (60210004850)	59,864,259.35	59,354,259.35
4	Afya (60210018991)	20,486,144.99	20,486,144.99
5	Elimu (60210018989)	225,948,180.35	225,948,180.35
6	Other Charges (60210001175)	142,943,608.36	102,255,311.54
7	Deposit (60210001177)	303,896,561.59	209,446,953.83
8	Own Source (60210001172)	228,022,948.05	125,580,138.05

### b) Akaunti ya Amana

Akaunti ya Amana huweka amana mbalimbali. Wakati tunaanza mwaka huu wa fedha (1/7/2017) mfuko huu ulianza na salio anzia la **Tshs.153,932,076.57** Mapato kwa mwezi Julai - Desemba 2017 yalikuwa **Tshs.628,318,945.70** na hivyo kuifanya Akaunti hii kuwa na jumla ya **Tshs.762,251,022.27** ilipofika tarehe 31/12/2017. Aidha Matumizi kwa Mwezi Julai – Desemba 2017 ni Kiasi cha **Tshs.552,804,068.44** na hivyo kufanya Akaunti hii kuwa na bakaa ya **Tshs.209,446,953.83**

c) Madeni

Mh. Mwenyekiti,

c) Madeni

Mh. Mwenyekiti,

Wakati tunaanza mwaka huu wa Fedha (2017/18), Halmashauri ilikuwa na deni ya **Tshs.570,907,693.76**. Hadi tarehe 31/12/2017 jumla ya deni lenye thamani ya **Tshs.91,258,312.25** lilikuwa limelipwa na hivyo Halmashauri kubakia na deni la **Tshs.479,649,381.51**

Mh. Mwenyekiti,

Pamoja na Taarifa hii nimefungasha Jedwali Mbalimbali zinazoonesha mwenendo wa mapato na matumizi katika kipindi hiki

Mh. Mwenyekiti,

Naomba Kuwasilisha.

*Felisi B. Mhando*  
**KNY: MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA  
MUFINDI**